Trả lời đơn thư công dân Trả lời đơn thư công dân

Nội dung câu hỏi

Tiêu đề câu hỏi: Tố tùng dân sự
Câu hỏi:

Vào năm 1995 tôi đa mua 1 mảnh đất của ông y bên với 6 chỉ vàng trả trong vòng 2 năm tôi đã trả xong thì ông qua nhà đưa bia đỏ cho tôi vì keo anh em nên không làm giấy tờ xét về thời đó ai cũng buôn bán vậy lục đó có ông Thôn trưởng làm chứng hiện đã chết.  Đến 2004 tôi đa bán cho ông lê quang thanh với diện tích 1,2 Sao và tới 2006 bán thêm 1,8 sao với diện tich tổng 3 Sao Chỉ làm giấy mua bán viết tây. Đến năm 2019 ông kiện tôi xin lấy lại đất keo là cho mượn đất canh tác keo tôi tự lấy bia ở ủy ban điêu đó là không thể trong quá trình xét xử sơ Thẩm tôi thấy nhiều cái không hợp lý bia tôi đua cho ông lê quang thanh rồi ông tự đi làm vân chấp nhận và bia ông y bên vân con giá trị vậy cũng mảnh đất có 2 bia có hợp lý không và số diên tích trước ông đã bán trước đó và diên tích tôi mua ko khâp lên đến 4,5  sao .Hôm qua phúc thẩm tôi thấy viên kiêm sát tỉnh bạc bỏ kết quả sơ Thẩm nhưng hội đồng thẩm phán vẫn giữ nguyên kết quả sơ Thẩm buộc tôi đên bù với giá trị mảnh đất hiện tại là 1.3 tỷ. Tôi kinh mong cơ quan có thẩm quyền đoi lại công băng và trả lại danh dự và niêm tin, đoi lại lẽ phải 

 

Người gửi: Y nguê niê Thư điện tử: Hhongmlo1994@gmail.com
Địa chỉ: Buôn mrum, em hồ, krong năng Số điện thoại: 0985907553
Lĩnh vực: Khiếu nại Ngày gửi: 15/02/2020
File đính kèm:

Nội dung trả lời

Người trả lời: Ban Biên tập
Ngày trả lời: 15/03/2020
Trả lời: Xin chào ông Y nguê niê! Ban Biên tập đã xem nội dung câu hỏi của ông, vấn đề này không thuộc thẩm quyền giải quyết của ngành Công an. Đề nghị ông gửi đơn đến Tòa án địa phương nơi ông cư trú. 
Lượt xem: 216
Câu hỏi cùng lĩnh vực

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ CÔNG AN TỈNH ĐẮK LẮK

Địa chỉ : 58 Nguyễn Tất Thành - Tp.Buôn Ma Thuột - Tỉnh Đắk Lắk

Phone: 0694 389 157 Email: banbientap@congan.daklak.gov.vn

Cổng thông tin được thiết kế bởi Trung tâm CNTT&TT - Website:http://ictdaklak.vn